Nhà trường phổ thông Tân Hòa thực hiện theo Kế hoạch số 2644/KH-SGDĐT ngày 21/08/2020 về việc triển khai công tác đảm bảo an toàn trường học và đẩy mạnh công tác giáo dục kỹ năng sống trên địa bàn tỉnh Đồng Nai từ nay đến năm 2025.
Công tác đảm bảo an toàn trường học, đẩy mạnh công tác giáo dục kỹ năng sống cho các em luôn là vấn đề mà Nhà trường chú trọng trong cả học tập và sinh hoạt của các em. Nhà trường đã, đang, và tiếp tục nâng cấp, cải thiện cơ sở vật chất để tạo điều kiện học tập và phát triển tốt nhất cho các em.